Hættir sem framkvæmdastjóri Icelandair

Birkir Hólm Guðnason lætur af störfum hjá Icelandir eftir skipulagsbreytingar.

birkir holm icelandair
Birkir Hólm Guðnason Mynd: Icelandair

Stjórn Icelandair Group hefur ákveðið að gera breytingar á skipulagi samstæðunnar sem fela það í sér að rekstur og starfsemi Icelandair Group og Icelandair verður samþætt með þeim hætti að einn forstjóri verður yfir báðum félögum auk þess sem fjármálasvið félaganna verða sameinuð. Forstjóri verður Björgólfur Jóhannsson og framkvæmdastjóri fjármála verður Bogi Nils Bogason. Þá verða IGS, sem sinnir flugþjónustu á Keflavíkurflugvelli, og Icelandair Cargo, hluti af Icelandair, en þessi félög hafa verið dótturfélög Icelandair Group. Birkir Hólm Guðnason lætur af störfum sem framkvæmdastjóri Icelandair eftir að hafa sinnt þeirri stöðu frá árinu 2008.

Í tilkynningu frá Icelandair segir að með breytingunni náist fram skýrari áhersla á kjarnastarfsemi félagsins og er samþættingin skref í átt að aukinni einföldun og hagkvæmni í rekstri. „Breytingin er liður í því að styrkja félagið enn frekar og skerpa á áherslum í rekstrinum. Flugstarfsemi félagsins vegur þyngst í rekstri og afkomu samstæðunnar og það er mikilvægt að skipulag félagsins endurspegli þá staðreynd. Félagið er í sterkri stöðu til að takast á við breytingar í rekstrarumhverfinu og nýta tækifæri sem gefast á mörkuðum félagsins. Breytingin styður við áframhaldandi sókn félagsins og gerir því kleift að sinna áfram þörfum viðskiptavina sinna á hagkvæman hátt með góða þjónustu að leiðarljósi. Ég vil þakka Birki Hólm Guðnasyni fyrir gott starf sem framkvæmdastjóri Icelandair. Hann á stóran þátt í vexti og velgengni félagsins á undanförnum árum,“ segir  Úlfar Steindórsson, stjórnarformaður Icelandair Group, í tilkynningu.