Færa Íslands­flugið næsta sumar frá Dallas til Phila­delphia

Beint flug til Dallas frá Keflavíkurflugvelli verður ekki í boði á næsta ári en aftur á móti munu farþegar þar geta valið á milli ferða með bæði American Airlines og Icelandair til Philadelphia.

Ráðhúsið í Philadelphia. Mynd: C. Smyth for VISIT PHILADELPHIA®

Sú óvenju­lega staða kom upp í fyrra að bæði íslensku flug­fé­lögin hóf flug til Dallas í Texas-fylki og um leið hóf American Airlines, stærsta flug­félag í heimi, að fljúga hingað frá borg­inni. Við þessa samkeppni réðu Icelandair og WOW air ekki og tilkynntu stjórn­endur flug­fé­lag­anna í haust að þráð­urinn yrði ekki tekinn upp nú í sumar. American Airlines hélt hins vegar sínu striki. Á því verður nú breyting því í svari frá flug­fé­laginu, við fyrir­spurn Túrista, segir að næsta sumar muni þotur American Airlines fljúga til Íslands daglega frá Phila­delphia. Á sama tíma verður flugið hingað frá Dallas lagt niður en það hefur jafn­framt verið á boðstólum alla daga vikunnar.

Að sögn blaða­full­trúa American Airlines þá hefur þessi breyting það meðal annars í för með sér að mögu­leikar farþega á tengiflugi, í tenglsum við Íslands­ferð­irnar, munu aukast enda flýgur American Airlines út um öll Banda­ríkin frá Phila­delphia.

Þessi uppstokkun hjá American Airlines gerir það að verkum að nú fær Icelandair samkeppni í flugi til Phila­delphia. Borgin hefur verið hluti af sumaráætlun félagsins síðustu ár og í nýliðnum júlí flugu þotur félagsins sautján ferðir til borg­ar­innar samkvæmt taln­ingu Túrista. Sem fyrr segir ætlar American Airlines hins vegar að fljúga þessa leið daglega frá 4. júní til24. október.