Play í samkeppni á öllum leiðum

Líkt og Túristi hafði spáð þá ætlar Play að hefja flug til Alicante, Tenerife, París, Kaupmannahafnar, Berlínar og London. Félagið situr þá ekki eitt að einni einustu flugleið.

ÞOTUR PLAY MUNU LENDA Á KAUPMANNAHAFNARFLUGVELLI ÁÐUR EN LANGT UM LÍÐUR EF FJÁRMÖGNUN FÉLAGSINS KLÁRAST Á NÆSTUNNI. MYND: CPH

Á glær­ur­unum sem forsvars­menn Play kynna þessa dagana fyrir fjár­festum kemur fram að hinar rauð­máluðu þotur félagsins muni fyrst um sinn fljúga til London, Berlínar, Kaup­manna­hafnar, Parísar, Alicante og Tenerife. Þetta eru þeir sex evrópsku áfanga­staðir sem telja mátti líklegt að yrðu fyrir valinu.

Á öllum þessum sex flug­leiðum eru önnur flug­félög fyrir. Þannig flýgur Icelandair daglega til þeirra allra þó Spán­ar­flugið teljist vera leiguflug fyrir ferða­skrif­stofur. Norwegian er einnig með tíðar ferðir til bæði Alicante og Tenerife.

Til viðbótar verður Play í samkeppni við Wizz air, easyJet og British Airways í flugi milli London og Íslands þó hið nýja íslenska flug­félag verði það eina sem geri út frá Stan­sted flug­velli. Í París mun Play þá vænt­an­lega deila Charles de Gaulle flug­velli með Icelandair en frá hinum flug­velli borg­ar­innar, Orly, flýgur lággjalda­flug­fé­lagið Transavia til Íslands.

Farþegar á leið til Kaup­manna­hafnar geta, með tilkomu Play, valið á milli fjög­urra flug­fé­laga. Icelandair mun svo ekki lengur sitja lengur eitt að Berlín eins og sjá má á töfl­unni hér fyrir neðan.

Áætlun Play gerir ráð fyrir að félagið hefji flug til fjög­urra borga í Norður-Ameríku í byrjun næsta sumars. Í ljósi drægni flug­vél­anna sem notaðar verða má gera ráð fyrir að þeir fjórir áfanga­staðir séu Boston, New York, Toronto og Baltimore. Sú síðast nefnda er skammt frá Washington, höfuð­borg Banda­ríkj­anna.

 

Nú getur þú tekið þátt í að styrkja og efla útgáfu Túrista