Lán gegn veði í flugvélum

Icelandair gengur frá 4,3 milljarða króna fjármögnun. Í annað sinn í ár leggur félagið fram veð í Boeing þotum sínum.

Mynd: Icelandair

Icelandair hefur gengið frá lánasamningi upp á 4,3 milljarða króna við bandaríska bankann CIT Bank. Um er að ræða endurfjármögnun í kjölfar uppgreiðslu skuldabréfaflokks félagsins fyrr á þessu ári samkvæmt því sem segir í tilkynningu. Þar er haft eftir Evu Sóleyju Guðbjörnsdóttur, framkvæmdastjóra fjármálasviðs Icelandair Group, að fjármögnunin renni enn styrkari stoðum undir góða fjárhagsstöðu Icelandair Group.

Þetta er í annað sinn í ár sem fyrirtækið tilkynnir um stóra lántöku. Í mars síðastliðnum fékk Icelandair Group tíu milljarða króna lán hjá Landsbankanum gegn veði í tíu farþegaþotum í eigu flugfélagsins. Nýja lánið er einnig með veð í flugvélum félagsins. Það staðfestir Ásdís Ýr Pétursdóttir, upplýsingafulltrúi Icelandair, í svari til Túrista.

Líkt og áður hefur komið fram er stefnt að því að klára sölu á 75 prósent hlut í Icelandairhótelunum til malasísku samsteypunnar Berjaya Group nú fyrir áramót. Ásdís staðfestir að ennþá sé unnið út frá því að klára söluna fyrir lok árs.

Nú getur þú tekið þátt í að styrkja og efla útgáfu Túrista