Jafnvel tvö kínversk flug­félög á leið­inni

Juneyao Airlines er ekki eina kínverska flugfélagið sem sett hefur stefnuna á Ísland samkvæmt sendiherra Kína. Hitt félagið kemur frá Wuhan borg sem nú er í heimsfréttunum vegna kórónaveirunnar.

Hefðbundið farrými í breiðþotu Tianjin Airlines. Mynd: Tianjin Airlines

Í lok mars hefst Íslands­flug kínverska flug­fé­lagsins Juneyao frá Sjanghæ og allt fram í lok október munu Dreaml­iner þotur félagsins fljúga hingað tvisvar í viku. Vélarnar milli­lenda reyndar í Hels­inki á leið­inni til og frá Kefla­vík­ur­flug­velli og því er ekki um beint flug að ræða. Annað kínverskt flug­félag, Tianjin Airlines, fékk afgreiðslu­tíma á Kefla­vík­ur­flug­velli fyrir yfir­stand­andi vetr­aráætlun en ekkert varð af þeim áformum.

Stjórn­endur Tianjin Airlines hafa þó ekki gefið Íslands­flug upp á bátinn samkvæmt því sem fram kom í erindi sendi­herra Kína, Jin Zhiji­an, á fundi um móttöku ferða­fólks frá Kína sem haldinn var í Reykjavík í vikunni. Þar ræddi sendi­herrann vænt­an­legt flug Juneyao Airlines til Kefla­vík­ur­flug­vallar og birti um leið glæru sem á var mynd af flug­vélum Juneyao Air og Tianjing Airlines. Texti glær­unnar var á þá leið að von væri á flug­fé­lög­unum báðum eins og sjá má hér að neðan.

Reyndar minntist sendi­herrann ekki á Tianjin flug­fé­lagið heldur lét duga að birta mynd af þotu félagsins. Skýr­ingin á því kann að vera sú að Tianjin Airlines gerir út frá borg­inni Wuhan en þangað eru upptök kóróna­veirunnar rakin. Í borg­inni ríkir ferða­bann sem sett var á í von um að hefta útbreiðslu veirunnar. Í Wuhan búa um 10 millj­ónir manna.

Heim­ildir Túrista herma að Tianjin flug­fé­lagið hafi í dag ekki sótt um neina afgreiðslu­tíma á Kefla­vík­ur­flug­velli fyrir komandi sumar­vertíð.

Glæra kínverska sendi­herrans sem hann birti í kynn­ingu sinni á fundi með íslensku ferða­þjón­ustu­fólki í vikunni. 

NÚ GETUR ÞÚ STUTT ÚTGÁFU TÚRISTA