Ekkert verður af Kínafluginu

Forsvarsfólk Juneyao Airlines hefur ákveðið að fella niður allt tengiflug frá Helsinki í ár. Þar með munu breiðþotur félagsins ekki fljúga til Íslands.

Mynd: Juneyao Airlines

Þriðjudaginn 31. mars næstkomandi var von á Boeing Dreamliner þotu kínverska flugfélagsins Juneyao til Keflavíkurflugvallar. Í framhaldinu var svo ætlunin að félagið myndi fljúga hingað tvisvar í viku fram í lok október frá Sjanghæ með viðkomu í Helsinki.

Jómfrúarferð Juneyao Airlines til Íslands var svo seinkað fram í lok apríl og í gær greindi Túristi frá því að búið væri að loka fyrir pantanir í þær tuttugu og þrjár brottfarir sem ennþá voru á áætlun.

Núna liggur aftur á móti fyrir að sala í þær hefst ekki á ný. Forráðamenn Juneyao Airlines hafa nefnilega fellt niður allar ferðir félagsins í ár til Keflavíkurflugvallar samkvæmt heimildum Túrista. Sömu sögu er að segja um áform um áætlunarferðir til Dublin og Manchester. Það er útbreiðsla Covid-19 kórónaveirunnar sem er megin skýringin á þessari breyttu áætlun.

Ef af Íslandsflugi Juneyao hefði orðið þá hefði félagið haft á boðstólum í ár rétt um tuttugu þúsund sæti í flugi til Keflavíkurflugvallar. Til samanburðar komu hingað 99 þúsund kínverskir ferðamenn í fyrra.