Erlendur tekur við forstjóra­stólnum á Græn­höfða­eyjum

Flugfélagið Capo Verde Airlines er að meirihluta í eigu íslenskra fjárfesta og dótturfélags Icelandair Group. Jens Bjarnason sem stýrt hefur félaginu síðustu misseri hefur látið af störfum.

Myndir: Capo Verde Airlines

Það er nærri ár liðið frá því að íslenskir fjár­festar undir forystu Loft­leiða, dótt­ur­fé­lags Icelandair Group, tóku við stjórn­artaum­unum í flug­fé­laginu Capo Verde Airlines á Græn­höfða­eyjum. Þá var Jens Bjarnason, fyrrum fram­kvæmda­stjóri hjá Icelandair, ráðinn forstjóri félagsins. Hann hefur nú látið af störfum og Erlendur Svavarsson, sem á að baki langan feril hjá Loft­leiðum, er tekinn við líkt og greint er frá á Aviation Pros.

Það kom fram í uppgjöri Icelandair Group í lok síðustu helgi að nú unnið að lang­tíma­fjár­mögnun Capo Verde Airlines en afkoma félagsins á fjórða ársfjórð­ungi síðasta árs var undir vænt­ingum. Icelandair Group færði niður eign­ar­hlut sinn að fullu í flug­fé­laginu á síðasta ári en Loft­leiðir eiga 36 prósent hlut. Íslenskir fjár­festar, þar á meðal Björgólfur Jóhannsson, fyrr­ver­andi forstjóri Icelandair Group og starf­andi forstjóri Samherja, eiga fimmtán prósent hlut á móti Loft­leiðum.

Umsvif Capo Verde Airlines hafa aukist umtals­vert síðustu misseri. Þannig bætti félagið við áfanga­stöðum í Afríku og Norður- og Suður-Ameríku í byrjun vetrar líkt og Túristi fjallaði um í fyrra.