Eiga í viðræðum við Boeing vegna MAX þotanna

Boeing MAX þotur Icelandair á Keflavíkurflugvelli áður en þær voru ferjaðar til vetrardvalar á Spáni. Mynd: Gunnlaugur Rögnvaldsson

Nú eru fjórtán mánuðir liðnir frá því að Boeing MAX þotur voru kyrr­settar á heimsvísu eftir tvö mann­skæð flug­slys. Ennþá liggur ekki fyrir hvenær flug­vél­arnar fá að fljúga á ný en Icelandair keypti samtals sextán MAX þotur.

Sex þeirra voru komnar í flota félagsins þegar kyrr­setn­ingin var sett á í mars í fyrra. Þrjár til viðbótar voru tilbúnar en höfðu ekki verið afhentar. Fram­leiðsla á sjö þotum var ekki hafin en ljóst er að Boeing mun afhenda þær löngu seinna en upphaf­lega var gert ráð fyrir.

Og nú eiga stjórn­endur Icelandair í viðræðum við Boeing um þær þotur sem eftir á afhenda og jafn­framt um frekari bætur vegna seink­un­ar­innar sem nú þegar hefur orðið. Þetta kemur fram í kynn­ingu Boga Nils Boga­sonar, forstjóra Icelandair Group, sem hann fer nú yfir á hlut­hafa­fundi félagsins.

Þar er ætlunin að fá samþykki hlut­hafa fyrir því að auka hlutafé í félaginu um allt að 30 millj­arða króna.