Óska eftir heimild til fjár­hags­legra endur­skipu­lagn­ingar

Stjórn ferðaþjónustufyrirtækisins Allrahanda GL ehf. hefur óskað eftir greiðsluskjóli á meðan unnið er að því að koma félaginu í rekstrarhæft form.

Umferðamiðstöð Gray Line við Skarfabakka. Mynd: Gray Line

Síðustu þrjá mánuði hafa tekjur Allra­handa GL, sem er rekstr­ar­aðili Gray Line hér á landi, aðeins numið 680 þúsund krónum. Mánuðina þrjá fyrir Covid-19 námu þær hins vegar um 700 millj­ónum króna.

„Til að bæta gráu ofan á svart hafa orðið miklar tafir á greiðslu útistand­andi viðskiptakrafan í eigu Allra­handa GL. Það segir sig því sjálft að staðan er gríð­ar­lega erfið,” segir í tilkynn­ingu frá fyrir­tækinu.

Þar segir jafn­framt að stjórn­endur Allra­handa GL ehf hafi unnið að því að selja eignir til að greiða skuldir, m.a. var félagið Hvera­vellir ehf selt í byrjun maí og fast­eign félagsins að Kletta­görðum 4 auglýst til sölu í þessari viku.

„Lánar­drottnar félagsins hafa sýnt okkur mikinn skilning en þolin­mæði þeirra hefur eðli­lega sín takmörk. Stjórn félagsins hefur því tekið þá ákvörðun að óska eftir greiðslu­skjóli í samræmi við lög sem samþykkt voru á Alþingi þann 16 júní sl. Með þessu móti telur stjórn félagsins að jafn­ræði lána­drottna og kröfu­hafa félagsins verði best tryggt á sama tíma og neytt verður þeirra úrræða sem lögin mæla fyrir um,” segir í tilkynn­ingu.